HazArd

สวัสดีครับทุกคน

HazArd ยินดีตอนรับ

สมัครเว็ปกันหรือยัง ถ้ายัง สมัครเลย

ใครที่สนใจเข้ากิล HazArd ก็สมัครเข้ามากันเลยครับ

เน้นคนออนบ่อย ขยันเวล รักเพื่อนจริงไม่ทิ้งกัน เชิญครับ

Join the forum, it's quick and easy

HazArd

สวัสดีครับทุกคน

HazArd ยินดีตอนรับ

สมัครเว็ปกันหรือยัง ถ้ายัง สมัครเลย

ใครที่สนใจเข้ากิล HazArd ก็สมัครเข้ามากันเลยครับ

เน้นคนออนบ่อย ขยันเวล รักเพื่อนจริงไม่ทิ้งกัน เชิญครับ

HazArd

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Clan HazArd

ค่าสเตตัสของตัวละคร

ChewChew
    ChewChew
    Admin
    Admin

ค่าสเตตัสของตัวละคร Empty ค่าสเตตัสของตัวละคร

ตั้งหัวข้อ by ChewChew Sat Mar 05, 2011 11:05 am

ค่าสเตตัสของตัวละคร D7k6a

เมื่อสร้างตัวละคร จะได้รับ คะแนน สภาวะ 10 แต้ม และทุกครั้งที่เลเวลอัพ จะได้รับ คะแนนสภาวะ 4 แต้ม สามารถใช้แต้มดังกล่าวอัพ ค่าสภาวะ ทั้ง 5 ชนิด คือ กำลัง ว่องไว กาย ตบะ โชค ได้อย่างอิสระ ตามสายการเล่นของแต่ละคน

ค่าสเตตัสของตัวละคร Fo13b

1.คลิก ไอคอนรูปหน้า หรือปุ่มคีย์ลัด C เพื่อเปิดหน้าจอตัวละคร
    2.ในช่อง ลักษณะ คือ คะแนนสภาวะที่ที่ยังไม่ได้ใช้ในการอัพสภาวะ
    3.ใช้เครื่องหมาย + เพื่อทดลองเพิ่มค่าสภาวะ และปุ่ม - เพื่อลบค่าสภาวะ
    4.เมื่อจัดสรรค่าสถานะเรียบร้อยแล้ว และไม่ต้องการเปลี่ยนแปลงอะไรอีก จึงกด ถูก เพื่อยืนยัน
    5.ตัวเลขสีเขียวแสดงว่า ได้รับค่าสภาวะเพิ่มเติมนอกเหนือจากที่อัพเอง คือได้จาก อุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ
    6.เมื่อค่าสภาวะมีมากขึ้น จะใช้คะแนนสภาวะในการบวก มากขึ้นเช่นกัน

ค่าสเตตัสของตัวละคร Nkwlc

ค่าสเตตัสของตัวละคร Rx37d

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 1:02 am